

# JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

## OFISI YA RAIS TAMISEMI

### HALMASHAURI YA WILAYA YA TARIME

SHULE YA SEKONDARI GIBASO

S. L. P ,258,

**TARIME.**

13/12/2020.

Kumb. Na.GBS/SS/JI/2020/

MWANAFUNZI \_\_\_\_\_

S. L. P \_\_\_\_\_

#### TARIME

#### **YAH: MAAGIZO KWA KIDATO CHA KWANZA WANAOJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI GIBASO, HALMASHAURI YA WILAYA YA TARIME- 2021.**

1.0 Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari **GIBASO**. Shule hii ipo katika kata ya **KWIHANCHA**.tarafa ya **INGWE** Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 11/01/2021. Hivyo unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2021.

#### **2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.**

##### **SARE ZA SHULE**

##### **WAVULANA**

- Suruali mbili za kitambaa rangi **nyeusi**. Suruali iwe na mifuko mitatu, miwili ya pembeni na mmoja nyuma upande wa kulia. Pia suruali iwe na mkunjo chini (turn up).
- **Shati** mbili au zaidi **NYEUPE** mikono mifupi pamoja na **soksi** nyeupe za kutosha.
- Viatu **vyeusi** vya ngozi vinavyofunika miguu, visigino vifupi na vyenye kamba.
- Sweta moja au zaidi rangi ya **BLUU** mikono mirefu.
- Traki suti(track suit) ya bluu kwa ajili ya michezo.
- **Raba** kwa ajili ya michezo (rangi yoyote).
- Mkanda **mweusi** wa **ngozi** kwa ajili ya kufungia suruali.
- **T-sheti** rangi ya **(KIJANI)** kwa ajili ya shughuli za nje kama michezo n.k

##### **WASICHANA**

- Sketi mbili za rangi **NYEUSI** zinazovuka **GOTO** na lazima ziwe ndefu zenye mshono wa rinda box kwa mbele
- Shati mbili **NYEUPE** za mikono mifupi pamoja na soksi nyeupe za kutosha.
- Viatu vyeusi vya **ngozi** vinavyofunika miguu, visigino vifupi na vyenye kamba.
- Sweta rangi ya **bluu na mikono mirefu**
- Traki suti (track suit) ya bluu kwa ajili ya michezo na shughuli za nje.
- **Raba** za michezo rangi yoyote.
- T-sheti, rangi ya **(kijani)** kwa ajili ya michezo.
- Hijab ya rangi nyeupe (kwa **Waislamu** tu!)

**VIFAA MUHIMU VYA KHJIFUNZIA VYA KUJA NAVYO SHULENI.**

- Mathematical set moja (Bofa) kwa matumizi ya mwanafunzi
- Madaftari tisa (9) aina ya (**counter book**, quire 2 au zaidi) kwa ajili ya masomo ya kila siku darasani pamoja na kalamu za kutosha.
- English dictionary (kamusi ya kiingereza) moja
- File KWA AJILI YA KUTUNZA KUMBUKUMBU YA MWANAO, fyekeo, kwa ajili ya kufanya usafi.

**SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Mwanafunzi atatakiwa kuzingatia sheria zifuatazo pindi awapo shuleni au hata nje ya shule.

**MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI**

**KUFUKUZWA/KUSIMAMISHWA SHULE.**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Utumiaji wa madawa ya kulevya kama bangi, pombe, mirungi n.k
- e) Kupigana na kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau bendera ya taifa
- h) Kuwa na ujauzito
- i) Kuoja au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi

**MAMBO MENGINE YA MUHIMU**

- a) Mwanafunzi anapaswa kuja na cheti cha kuzaliwa wakati wa kuripoti shuleni
- b) Vipimo vya afya. Fomu ya vipimo ijazwe na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.

**NAKUTAKIA MAANDALIZI MAZURI. ELIMU NDIYO URITHI BORA ZAIDI!**

.....  
**SAMWEL K OLOO**  
**MKUU WA SHULE**  
**0624168245/0765750995**

PRESIDENTS OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT  
TARIME DISTRICT COUNCIL  
GIBASO SECONDARY SCHOOL  
BOX 258  
TARIME

TO:  
MEDICAL OFFICER

P.O.BOX.....

.....

Dear Sir/Madam

**REF:STUDENTS MEDICAL EXAMINATION**

(To be completed by Government Medical officer)

Full

Names.....

Blood Count (Red and White) .....

Stool examination.....

VD Test.....

T.B Test.....

Eye Test.....

Chest.....

Ears.....

Spleen.....

Abdomen.....

PregnancyTest (Onlyforgirls) .....

ADDITION INFORMATION: e.g. physical defects orimpairment, Infections, Chronicdiseasesetc.)

.....

.....

I certify that the above named student is fit/unfit to pursue secondary education as stated above

Signature.....

Designation.....

Station.....

Date.....