

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Namba za simu

Mkuu wa Shule **0788400526/0754520680**

Makamu Mkuu wa Shule **0765516413**

Mtaaluma **0784436058/0759412429**

Shule ya Sekondari Julius Kambarage Nyerere

S.L.P 435

TARIME

13/12/2020

Mzazi/Mlezi wa

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI JULIUS KAMBARAGE NYERERE MWAKA 2021.

1.0.Utangulizi

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka Shule ya sekondari Julius Kambarage Nyerere ipo umbali wa **km 1.5** kutoka makao makuu ya Halmashauri ya wilaya ya Tarime (Nyamwaga) na takribani **km 22** kutoka mji mkuu wa wilaya ya Tarime.

Usafiri kutoka mji wa Tarime unapatikana kituo cha mabasi cha **Tarime na nauli ni sh. 5000/=**

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe **11/01/2021**. Hivyo basi, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11/01/2021** saa **moja (1:00)** kamili asubuhi ukiwa na mzazi/mlezi wako atakayetambulika shuleni siku zote.

Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe (Ndani ya siku saba). Kushindwa kuripoti ndani ya siku tajwa itahesabiwa kama utoro na utovu wa nidhamu itapelekea kupoteza sifa ya kusajiliwa.

2.0: Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1. Sare ya shule:

Sare **ni Suruali mbili** za rangi nyeusi na **Shati mbili za rangi nyeupe mikono mifupi** kwa wavulana. Suruali lazima iwe na upana usiopungua inchi 16 chini ya miguu. Mkanda mweusi wa kuvalia suruali.

Kwa wasichana ni **Sketi mbili za rangi nyeusi** na mashati mawili ya **rangi nyeusi mikono mifupi**.

2.2. Sare ya michezo kwa shule hii ni **t-shirt na bukta za rangi nyeusi** kwa wavulana na wasichana.

2.2. Daftari 9, kalamu za **wino** na za **mkaa** (pencil), **Mkebe wa vifaa** (mathematical set) na **kamusi** ya kingereza. **Rim moja ya karatasi** kwa ajili ya mazoezi ya mara kwa mara darasani.

3.1 Sheria na kanuni muhimu za shule hii.

Shule hii inaongozwa kwa mujibu wa sheria na kanuni za elimu **Na. 25 ya mwaka 1978** na kama ilivyorekebishwa kwa sheria **Na. 10 ya mwaka 1995**. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhaman ya elimu nchini na ofisi ya waziri mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la uendeshaji na usimamizi wa elimu nchini.

Mambo muhimu ya Kuzingatia uwapo shuleni.

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla, ni jambo la lazima.
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule, ni lazima.
- c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparations).
- d. Kuwahi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazopangiwa.
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepondani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f. Kutunza kikamilifu usafi wa mwili, mavazi na mazingira shule.
- g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.
- h. Kuzingatia ratiba ya shule kwa wakati na,
- i. Kutunza mali za umma/shule.

3.2. Makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule mara moja ni pamoja na;

1. Wizi
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro
3. Kugoma na kuhamasisha mgomo .
4. Kutoalugha chafu kwa wanafunzi wenzake , walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote.
6. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevyia
7. Uvutaji wa sigara
8. Uasherati , uhusiano wa jinsia moja, kuoia au kuolewa.
9. Kupata ujauzito/ kutoa mimba .
10. Kushiriki matendo ya uhalifu , siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
11. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana .
12. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
13. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
14. Kudharau bendera ya Taifa .
15. Kufanya jaribio lolote la kujiua , au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

16. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

HATI YA UTII WA SHERIA

Mimi Mzazi / Mlezi wa nimesoma kwa makini Sheria za Shule kama zilivyoandikwa katika Maagizo kwa Wazazi na nazikubali Sheria hizo na nitashirikiana na Shule kuona kuwa mwanangu anazizingatia kwa manufaa ya Umma. Pia, najua kuwa kwenda kinyume na sheria hizo kutasababisha mwanangu apoteze sifa ya kuendelea kuwa mwanafunzi wa shule hii.

.....

SAINI YA MZAZI

TAREHE:.....

Mimi(majina matatu ya mwanafunzi)

Nimesoma kwa makini Sheria za Shule kama zilivyoandikwa na ninazikubali Sheria hizo. Naahidi kuwa nitazifuata na kuzitii nikijua kuwa kwenda kinyume na sheria hizo kutasababisha nipoteze sifa ya kuendelea kuwa mwanafunzi wa shule hii.

.....

SAINI YA MWANAFUNZI

TAREHE:.....

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....

MKUU WA SHULE JULIUS KAMBARAGE NYERERE

PRESIDENT’S OFFICE ,REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS

JULIUS KAMBARAGE NYERERE SECONDARY SCHOOL.

P. O. BOX 435,

TARIME.

DATE:.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM.

TO THE MEDICAL OFFICER; -----(Name of Medical Centre)

Please examine (Name of students) who has been selected to join this school for his fitness as a student in the following (To be completed by a medical officer)

1. Eye sight 2. Hearing.....

3. Limbs..... 4 Asthma.....

5. Tuberculosis6. Pregnancy

7. Other serious disease:-

i) Urine.....ii) Blood.....

iii) Neurosis..... iv) Venereal disease.....

v) Leprosy vi) Epilepsy

vii) Ulcers

MEDICAL CERTIFICATE:

(To be completed by a Medical Officer)

I have examined the above and consider him/ her to be physically fit / unfit as a student .

Date: Signature:

Station : Designation:.....

NB: I request this form to be returned to the school in a sealed – envelop.

.....

THE HEADMASTER