

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA TARIME

SHULE YA SEKONDARI KIBASUKA

S. L. P, 309,

TARIME.

13/12/2020.

Kumb. Na.KBS/SS/JI/2020/

MWANAFUNZI _____

S. L. P _____

TARIME

YAH: MAAGIZO KWA KIDATO CHA KWANZA WANAJOIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIBASUKA HALMASHAURI YA WILAYA YA TARIME- 2021.

1.0 Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari **KIBASUKA**. Shule hii ipo katika kata ya **KIBASUKA**.tarafa ya **INCHAGE** Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Hivyo unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

SARE ZA SHULE

WAVULANA

- Suruali mbili za kitambaa rangi **nyeusi**. Suruali iwe na mifuko mitatu, miwili ya pembeni na mmoja nyuma upande wa kulia. Pia suruali iwe na mkunjo chini (turn up).
- **Shati** mbili au zaidi **NYEUPE** mikono mifupi pamoja na **soksi** nyeupe za kutosha.
- Viatu **vyeusi** vya ngozi vinavyofunika miguu, visigino vifupi na vyenye kamba.
- Sweta moja au zaidi rangi ya **BLUU** mikono mirefu.
- Traki suti(track suit) ya bluu kwa ajili ya michezo.
- **Raba** kwa ajili ya michezo (rangi yoyote).
- Mkanda **mweusi** wa **ngozi** kwa ajili ya kufungia suruali.
- **T-sheti** rangi ya (**KIJANI**) kwa ajili ya shughuli za nje kama michezo n.k

WASICHANA

- Sketi mbili za rangi **NYEUSI** zinazovuka GOTI na lazima ziwe ndefu zenye mshono wa rinda box kwa mbele
- Shati mbili **NYEUPE** za mikono mifupi pamoja na soksi nyeupe za kutosha.
- Viatu vyeusi vya **ngozi** vinavyofunika miguu, visigino vifupi na vyenye kamba.
- Sweta rangi ya **bluu na mikono mirefu**
- Traki suti (track suit) ya bluu kwa ajili ya michezo na shughuli za nje.
- **Raba** za michezo rangi yoyote.
- T-sheti, rangi ya (**kijani**) kwa ajili ya michezo.
- Hijab ya rangi nyeupe (kwa **Waislamu** tu!)

VIFAA MUHIMU VYA KUJIFUNZIA VYA KUJA NAVYO SHULENI.

- Mathematical set moja (Bofa) kwa matumizi ya mwanafunzi
- Madaftari tisa (9) aina ya (**counter book**, quire 2 au zaidi) kwa ajili ya masomo ya kila siku darasani pamoja na kalamu za kutosha.
- English dictionary (kamusi ya kiingereza) moja
- File KWA AJILI YA KUTUNZA KUMBUKUMBU YA MWANAO, fyekeo/jembe, kwa ajili ya kufanya usafi.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Mwanafunzi atatakiwa kuzingatia sheria zifuatazo pindi awapo shuleni au hata nje ya shule.

**MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA/
KUSIMAMISHWA SHULE.**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Utumiaji wa madawa ya kulevya kama bangi, pombe, mirungi n.k
- e) Kupigana na kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau bendera ya taifa
- h) Kuwa na ujauzito
- i) Kuoja au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi

MAMBO MENGINE YA MUHIMU

- a) Mwanafunzi anapaswa kuja na cheti cha kuzaliwa wakati wa kuripoti shuleni
- b) Vipimo vya afya. Fomu ya vipimo ijazwe na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.

NAKUTAKIA MAANDALIZI MAZURI. ELIMU NDIYO URITHI BORA ZAIDI!

.....
MATAMA J MANYONYI
MKUU WA SHULE
0627648885/0757379003

PRESIDENTS OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
TARIME DISTRICT COUNCIL
KIBASUKA SECONDARY SCHOOL
BOX 309
TARIME

TO:
MEDICAL OFFICER

P.O.BOX.....

.....

Dear Sir/Madam

REF:STUDENTS MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by Government Medical officer)

Full Names.....

Blood Count (Red and White)

Stool examination.....

VD Test.....

T.B Test.....

Eye Test.....

Chest.....

Ears.....

Spleen.....

Abdomen.....

Pregnancy Test (Only for girls)

ADDITION INFORMATION: e.g. physical defects or impairment, Infections, Chronic diseases etc.)

.....

.....

I certify that the above named student is fit/unfit to pursue secondary education as stated above

Signature.....

Designation.....

Station.....

Date.....