

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA TARIME

SHULE YA SEKONDARI NYARERO,

S. L. P 161,

TARIME.

11/12/2020.

Kumb. Na. NYRR/SS/JI/2020/15

MWANAFUNZI _____

S. L. P _____

TARIME

YAH: MAAGIZO KWA KIDATO CHA KWANZA WANAOJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYARERO, HALMASHAURI YA WILAYA YA TARIME- 2021.

1.0 Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari **NYARERO**. Shule hii ipo katika kata ya **NYARERO**, tarafa ya **INCHAGE**. Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 11/01/2021. Hivyo unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

SARE ZA SHULE

WAVULANA

- Suruali mbili za kitambaa rangi **nyeusi**. Suruali iwe na mifuko mitatu, miwili ya pembeni na mmoja nyuma upande wa kulia. Pia suruali iwe na mkunjo chini (turn up).
- **Shati** mbili au zaidi **NYEUPE** mikono mifupi pamoja na **soksi** nyeupe za kutosha.
- Viatu **vyeusi** vya ngozi vinavyofunika miguu, visigino vifupi na vyenye kamba.
- Sweta moja au zaidi rangi ya dark **BLUU** mikono mirefu.
- Traki suti(track suit) ya bluu kwa ajili ya michezo.
- **Raba** kwa ajili ya michezo (rangi yoyote).
- Mkanda **mweusi** wa **ngozi** kwa ajili ya kufungia suruali.
- **T-sheti** rangi ya **ZAMBARAU YENYE COLA** kwa ajili ya shughuli za nje kama michezo n.k
- Spring file moja

WASICHANA

- Sketi mbili za rangi **NYEUSI** zinazovuka magoti zenye marinda.
- Shati mbili **NYEUPE** za mikono mifupi pamoja na soksi nyeupe za kutosha.
- Viatu vyeusi vya **ngozi** vinavyofunika miguu, visigino vifupi na vyenye kamba.
- Sweta rangi ya dark **bluu na mikono mirefu**
- Traki suti (track suit) ya bluu kwa ajili ya michezo na shughuli za nje.
- **Raba** za michezo rangi yoyote.
- T-sheti, rangi ya **ZAMBARAU YENYE COLA** kwa ajili ya michezo.
- Hijab ya rangi nyeupe (kwa **Waislamu** tu!)
- Spring file moja

VIFAA MUHIMU VYA KHJIFUNZIA VYA KUJA NAVYO SHULENI.

- Mathematical set moja (Bofa) kwa matumizi ya mwanafunzi
- Madaftari kumi (10) aina ya (**counter book**, quire 2 au zaidi) kwa ajili ya masomo ya kila siku darasani pamoja na kalamu za kutosha.
- English dictionary (kamusi ya kiingereza) moja

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Mwanafunzi atatakiwa kuzingatia sheria zifuatazo pindi awapo shuleni au hata nje ya shule.

**MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI
KUFUKUZWA/KUSIMAMISHWA SHULE.**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Utumiaji wa madawa ya kulevya kama bangi, pombe, mirungi n.k
- e) Kupigana na kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau bendera ya taifa
- h) Kuwa na ujauzito
- i) Kuoja au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi

MAMBO MENGINE YA MUHIMU

- a) Mwanafunzi anapaswa kuja na cheti cha kuzaliwa wakati wa kuripoti shuleni
 - b) Vipimo vya afya. Fomu ya vipimo ijazwe na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.
- NAKUTAKIA MAANDALIZI MAZURI. ELIMU NDIYO URITHI BORA ZAIDI!**

.....
ANTHONY R MINENE
MKUU WA SHULE
SIMU; 0752 472 878

PRESIDENT'S OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
TARIME DISTRICT COUNCIL

NYARERO SECONDARY SCHOOL
BOX 161,
TARIME

TO:
MEDICAL OFFICER

P.O.BOX.....

TARIME/.....

REF: STUDENT'S MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by Government Medical officer)

Full Name.....

Blood Count (Red and White)

Stool examination.....

VD Test.....

T.B Test.....

Eye Test.....

Chest.....

Ears.....

Spleen.....

Abdomen.....

Pregnancy Test (Only for girls)

.....

ADDITION INFORMATION: e.g. physical defects or impairment, Infections, Chronic diseases etc.)

.....

I certify that the above named student is fit/unfit to pursue secondary education as stated above

Signature.....

Designation.....

Station.....

Date.....

