

**TAREHE .....**

**KUMB-NA/KEM/S2721/2021/01**

**JINA LA MWANAFUNZI .....**

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA  
SHULE YA SEKONDARI KEMAKORERE MWAKA 2021**

**1.0.UTANGULIZI.**

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari kemakorere mwaka 2021. Shule ya sekondari kemakorere ipo umbali wa km17 ukitokea mjini Tarime ukielekea nyamwaga Muhula wa masomo utanza tarehe 11/1/2021 unatakiwa kuripoti shuleni ndani ya siku saba (7) kuanzia tarehe 11/1/2021

**2.0. MAHITAJI MUHIMU.**

**2.1. SARE YA SHULE.**

**a) i.WAVULANA**

- Sweta ya bluu yenye shingo la V-shape
- Shati nyeupe mbili mikono mifupi
- Suruali mbili za rangi nyeusi zenye mifuko mitatu, marinda mawili upande ya chini uwe 18 inc, suruari za kubana hazitakiwi.( modo haziruhusiwi kamwe kuvaliwa kama sare ya shule)
- Soksi (pair 2) nyeusi
- Mkanda mweusi wa kawaida ( usio na chuma wala madoido)
- Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba visivyo na visigino virefu wala madoido.
- T-shirt ya njano yenye nembo ya shule isiyo na kora( ataipata shuleni shs7000/=)

**ii.WASICHANA.**

- Sweta ya bluu yenye shingo la V-Shape
- Shati nyeupe mbili (2) mikono mifupi
- Sketi mbili za rangi nyeusi ziwe ndefu hadi kwenye kifundo cha mguu mshono wa linda box nyenye marinda 12
- Tsirt ya njano yenye nembo ya shule isiyo na kora (ataipata shuleni shs7000/=)
- Soksi ndefu nyeupe pair mbili(2)
- Viatu vya ngozi nyeusi vyenye kamba visivyo na visigino vilefu wala madoido

b) Kwa wanafunzi wanaohitaji kutumia hijabu wawasiliane na uongozi ili wapewe Maelekezo ya mshono

c) Nguo za michezo:

**i. Wavulana**

- Raba za michezo nyeusi
- T-shirt ya rangi ya kijani
- Track suti rangi ya kijani

**ii. Wasichana**

- Raba za michezo nyeusi
- Tshirt ya rangi ya kijani
- Track suti rangi ya kijani

**MAHITAJI MENGINE.**

2.2. daftari za counter kumi na moja (11), kalamu za wino, penseli na bofa

2.3. gharama ya chakula cha kutwa (mchana), hilo nijukumu la wazazi katika vikao vyao (silazima)

2.4 Kumbuka kuja na malipo kwa ajili ya walimu wa muda kwa masomo sayansi (physics, biology) mzazi anaye kusanya pesa hizo atakuwepo sh7500/= kwa mwaka ( kibali cha DC)

2.5. faili moja kwa ajili ya kutunzia nyaraka zake

2.6. kamusi ya English – Kiswahili

3.0. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII.

- a) Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi, wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kushiriki kwa makini kufanya kazi na mazoezi yote upewayo ni lazima
- d) Kuwahi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazo pewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu Maelekezo ya juu kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kufanya usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Kutunza mali ya umma

3.1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUNZWA SHULE AU KUSIMAMISHWA SHULE

- a) Wizi
- b) Uasherati
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi , cocaine,mirungi,kuberi na kadharika
- e) Kupigana au piga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau bendera ya taifa
- h) Kuwa mjamzito / kupata mimba
- i) Kuo au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma , kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu
- m) Kuwa na simu ya mkononi

4.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI

- a) Medical examination form, ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara mara utakapo ripoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwana funzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo , fujo na makosa ya jinai. Na pian kufuata sheria na taratibu zote za shule.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na Maelekezo mengine

5.0. TAFADHARI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO / MAAGIZO HAYA KIKAMILIFU ILI KUEPUKA USHUMBUFU.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KEMAKORERE

.....  
JAMES M. MAGIGE  
MKUU WA SHULE  
SIMU 0756812162 /0621047478

HALMASHAURI YA WILAYA YA TARIME  
SHULE YA SEKONDARI KEMAKORERE

TAARIFA YA MWANAFUNZI;

13. MAJINA KAMILI .....
14. KAMA NI MZAZI /MLEZI .....
15. KAMA NI MLEZI ; UHUSIANO ..... NAMBA ZA SIMU .....
16. ANWANI YA KUDUMU YA MZAZI /MLEZI .....
17. MAHALI MWANAFUNZI ALIPO ZALIWA : KIJJI CHA ..... KATA ..... WILAYA  
..... MKOWA .....
18. DINI ..... DHEHEBU .....
19. KUTOKA SHULE YA MSINGI ..... WILAYA ..... MKOA.....
- 20 NDUGU WNGINE WANAVEZA KUPELEKEWA TAARIFA ZAKO MUHIMU ZA MASUALA YA SHULENI:-  
IV ..... UHUSIANO ..... NABA ZA SIMU .....
- V. .... UHUSIANO ..... NAMBA YA SIMU .....
- VI ..... UHUSIANO ..... NAMBA YA SIMU .....
21. KABLA HUJAJAHAPA SHULENI UMEPIMWA NA DAKTARI? NDIYO/ HAPANA. NI UGONJWA UPI NI WA  
KUDUMU KWAKO? .....
22. SIFA MAARUMU KAMA UNAZO/YO .....
23. TAARIFA ZA WAZAZI: WAPO ..... WAMEFARIKI ..... (weka alama ya vema panapo husika)

MAELEZO YALIYOPO HAPO JUU NI SAHIHI

.....  
SAINI YA MWANAFUNZI                      SAINI YA MZAZI/MLEZI

AHADI YANGU MIMI (jina la mwanafunzi) ..... Nakubali kwa dhati kabisa nafasi hii  
niliyo pewa na taifa kujiunga na shule hii. Naahidi kutumia nafasi hii vizuri kwa kuendelea na masomo haya mpaka nimalize  
kidato cha nne bila kuacha shule au kuwa mtoro sugu na naahidi kufuata sheria za shule na Taratibu zote kama zilivyotolewa  
na uongozi wa shule, ikiwa ni pamoja na kutoshiliki katika miongoni, fujo na makosa ya jinai.

MIMI MZAZI /MLEZI (jina) ..... nimeyasoma mashrti kanuni na sheria za shule ya  
sekondari kemakorere ambako MWANANGUamechaguliwa kujiunga. Naahidi kwamba nitamhimiza mwanangu kufuata  
sheria,kanui na taratibu zote za shule kama zilivyo tolewa. Aidha naahidi kushilikiana na uongozi wa shule kuhakikisha  
mwanangu anaendelea na masomo mpaka amalize kidato cha nne na katika kutoa malezi bora kwa mwanangu ili baadaye awe  
raia bora na mwema wa taifa letu na ulimwengu mzima.

Tarehe .....  
Saini ya mwana funzi.....  
Jina lwa mwana funzi .....

Tarehe .....  
Saini ya mwana funzi.....  
Jina lwa mwana funzi .....

MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING  
TARIME DISTRICT COUNCIL.  
MEDICAL EXAMINATION FORM

Full name .....

Age .....height (in cms) ..... weight (in kgs).....

1. Blod count ..... (red and white) .....
2. Stool examination .....
3. Urine Analysis .....
4. Syphilis and other V.D .....
5. T.B. and lleprosy Test .....
6. Eye test .....
7. Ear test .....
8. Chest test .....
9. Abdominal test .....
10. Blood Group (very crucial) .....
11. Speen .....
12. H.I.V test .....Negative..... (tick where necessary) addition information e.g physical defects or impairments, infection, chronic, or family Discases (e.g sickle cell).

.....  
.....  
.....  
.....  
.....

Icertify that above student is fit/is not fit to pursue secondary Education.

Signature .....  
Designation .....  
Station .....  
Date .....